Pi Network: Gabatarwa da Hasashen Farashin (Pi Network: Introduction and Price Prediction)

Pi Network: Gabatarwa da Hasashen Farashin (Pi Network: Introduction and Price Prediction)

Bayani Akan PI NETWORK Tareda Hasashen Farashin Da Zai Iya Zuwa Dashi. Wannan Article Din Zai Taimakawa Mai Karatu Wajen Fahimtar Pi. 

Pi Network wata sabuwar hanyar sadarwa ce ta cryptocurrency wacce ke ba masu amfani damar hako (mining) kudin su ta hanyar amfani da wayar hannu. An ƙaddamar da Pi Network a cikin 2019 ta hanyar ƙungiyar masana kimiyya daga Jami’ar Stanford, kuma tun daga wannan lokacin ta sami karɓuwa mai yawa a duniya. Yawancin mutane suna sha’awar Pi Network saboda yadda take sauƙaƙa hanyar hako cryptocurrency, wanda ba ya buƙatar ƙwarewar fasaha ko kuma amfani da na’urori masu ƙarfi.

DUBA: Menene Web3: Amfani Da Banbancin Web3 da Web2 & web1

Yadda Pi Network ke Aiki:

Yadda Pi Network ke Aiki
Yadda Pi Network ke Aiki

Pi Network tana amfani da wani tsari mai suna “Proof of Work” wanda ya sauƙaƙa hanyar hako cryptocurrency. Masu amfani za su iya hako Pi ta hanyar loda app ɗin Pi Network kuma su danna maɓalli ɗaya kowace rana don ci gaba da hako. App ɗin yana amfani da ƙarfin lantarki kaɗan kuma yana ba da damar hako Pi ba tare da cinye ƙarfin wayar hannu ba.

Cikakken Bayani Akan Pi Network Tokenomics

1. Iyakar Samarwa (Total Supply):

Adadin kuɗin Pi da za a samar ya ƙunshi 100 biliyan PI. Wannan iyakar tana tabbatar da cewa ba za a iya samar da ƙarin PI ba bayan an kai wannan adadin.


2. Rarrabawar Kuɗin Pi:

An raba adadin kuɗin Pi gaba ɗaya zuwa manyan sassa biyu:

  • 80% ga ƙungiyar masu amfani (Pi Community)
  • 20% ga ƙungiyar Pi Core Team
A. Rarrabawar Ƙungiyar Masu Amfani (80%):

80% na adadin kuɗin Pi, wato 80 biliyan PI, an keɓe shi ga ƙungiyar masu amfani. Wannan 80% ya ƙunshi sassa uku:

  • 65%: An keɓe wannan kashi ga masu amfani na yanzu da na gaba ta hanyar hako (mining rewards).
  • 10%: An keɓe wannan kashi don tallafawa ƙungiyoyin al’umma da ci gaban tsarin Pi Network.
  • 5%: An keɓe wannan kashi don taimakawa wajen samar da kuɗin aiki (liquidity pool) don tallafawa ayyukan Pi Network.
B. Rarrabawar Ƙungiyar Pi Core Team (20%):

20% na adadin kuɗin Pi, wato 20 biliyan PI, an keɓe shi ga ƙungiyar Pi Core Team. Duk da haka, ƙungiyar ba za ta iya amfani da duk wannan kuɗin ba kwata-kwata. Ana buƙatar cewa ƙungiyar ta buɗe kuɗin su daidai da yadda ake buɗe kuɗin ga ƙungiyar masu amfani. Misali, idan 30% na kuɗin da aka keɓe ga ƙungiyar masu amfani ya shiga cikin kasuwa, to, ƙungiyar Pi Core Team za ta iya buɗe kashi 30% na kuɗin da aka keɓe musu.

Hasashen Farashin Pi Network:

Har yanzu, Pi Network ba ta cikin kasuwar cryptocurrency ba, saboda haka ba a iya tantance farashinta a halin yanzu. Duk da haka, akwai hasashe da yawa game da yiwuwar farashin Pi Network idan ta shiga kasuwa. Wasu masu sharhi suna hasashen cewa farashin Pi na iya fara daga $0.10 zuwa $1 a farkon shigarta kasuwa, yayin da wasu ke ganin cewa za ta iya kaiwa har zuwa $5 ko fiye a cikin shekaru masu zuwa.

Abubuwan Da Zasu Iya Tasiri Farashin Pi Network:

 

  1. Karɓuwa da Amfani: Idan Pi Network ta sami karɓuwa mai yawa kuma ta zama abin amfani a cikin kasuwanni, farashinta na iya hauhawa.
  2. Ƙarfin Ƙungiyar Masu Amfani: Ƙungiyar masu amfani mai ƙarfi da aminci na iya taimakawa wajen haɓaka farashin Pi.
  3. Haɓaka Fasaha: Ci gaban fasaha da ƙarin ayyuka na iya ƙara ƙimar Pi Network.
  4. Yanayin Kasuwar Cryptocurrency: Yanayin kasuwar cryptocurrency gabaɗaya na iya yin tasiri ga farashin Pi.

Pi Network tana ba da damar sabuwar hanyar hako cryptocurrency wacce ke da sauƙi kuma ba ta da tsada. Duk da cewa ba a tantance farashinta a halin yanzu ba, akwai bege da hasashe cewa Pi Network na iya zama babbar hanyar samun kuɗi a nan gaba. Yayin da ƙungiyar masu amfani ke ci gaba da haɓaka, za mu iya sa ran cewa Pi Network za ta shiga kasuwa da ƙarin ayyuka masu amfani.

Ƙarin Bayani:
Don ƙarin bayani game da Pi Network da yadda ake shiga cikin hako Pi, ziyarci Pi Network Official Website ko loda app ɗin su ta Google Play Store ko App Store.


Maraba da sharhi da ra’ayoyin ku game da Pi Network da hasashen farashinta a cikin comments!

Scroll to Top